Yiyan ami to tọAruwo kẹkẹni ipa lori ṣiṣe rẹ, iṣelọpọ, ati awọn idiyele. Ẹrọ ti o baamu n mu awọn iṣẹ ṣiṣe ni kiakia ati dinku akoko idaduro. O gbọdọ ṣe ayẹwo awọn agbara rẹ lati ba awọn aini rẹ pato mu. Igbagbọ awọn ẹya pataki n jẹ ki o ṣe awọn ipinnu ti o ni imọ, yago fun awọn aṣiṣe ti o ni idiyele. Ọna yii n ṣe iranlọwọ fun ọ lati pọsi iṣẹ ati iye igba pipẹ.
Àwọn Ohun Pàtàkì Tó Yẹ Ká Ṣàyẹ̀wò
Ìwọ̀n àti Ọwọ̀n
Ìwọ̀n àti bó ṣe wúru lára ẹ̀rọ tó ń fi ẹrù gbé àwọn kẹ̀kẹ́ máa ń nípa lórí bí ẹ̀rọ náà ṣe ń ṣiṣẹ́ àti bó ṣe rọrùn láti lò ó. Ẹ̀rọ tó tóbi ju èyí lọ máa ń ní agbára tó pọ̀ sí i, ó sì máa ń dúró sójú kan nígbà tí wọ́n bá fẹ́ ṣe iṣẹ́ tó wúwo. Àmọ́, ó lè máà bá ibi tó ti mọ́lẹ̀ dáadáa. Àwọn ọkọ̀ tó kéré sí i máa ń rọrùn láti gbé, wọ́n sì máa ń ṣiṣẹ́ dáadáa láwọn ibi tí kò fi bẹ́ẹ̀ sí èèyàn. O gbọ́dọ̀ mọ ibi tó o ti ń ṣiṣẹ́, kó o sì ronú nípa irú ohun tó o máa lò. Èyí á jẹ́ kó o lè yan ohun èlò tó máa ń gbẹ́ ẹrù tó máa ń jẹ́ kó o lè máa lo agbára tó pọ̀ tó, kó sì rọrùn láti wọlé.
Agbára Ẹ̀rọ àti Ìṣe Rẹ̀
Ẹ̀rọ náà ló máa ń pinnu bí ẹ̀rọ tó ń fi ẹrù sí ṣe máa ń ṣiṣẹ́ tó. Ẹ̀rọ tó lágbára máa ń tètè gbé ẹrù tó wúwo, ó sì máa ń rọrùn láti rìn lórí àwọn ibi tó le koko. Wá àwọn ọkọ̀ tó ní ẹ̀rọ tó ń dín epo kù kó o lè dín ìnáwó kù. Máa kíyè sí agbára ẹṣin àti àgbá tí wọ́n ń mú jáde. Àwọn nǹkan wọ̀nyí máa ń mú kí ẹni tó ń fi ẹrù ránṣẹ́ lè ṣe iṣẹ́ rẹ̀ lábẹ́ ipò tó le koko. Bí ẹ̀rọ bá ṣeé fọkàn tán, ó máa ń ṣiṣẹ́ dáadáa, ó sì máa ń dín àkókò tí kò fi ní ṣiṣẹ́ kù.
Agbara Àpò àti Àwọn Ohun Ìdásílẹ̀
Àpótí náà jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ohun tó ṣe pàtàkì jù lọ nínú ọkọ̀ tó ń fi àwọn kẹ̀kẹ́ gbé nǹkan. Ó yẹ kí agbára rẹ̀ bá iye ohun tó o fẹ́ gbé mu. Àwọn àgbá tó tóbi máa ń jẹ́ kí àwọn nǹkan tó rọrùn lò túbọ̀ rọrùn láti lò, àmọ́ àwọn àgbá tó kéré sí i tí wọ́n fi irin ṣe máa ń ṣiṣẹ́ dáadáa. Àwọn ohun tó lè mú kí ọkọ̀ máa rìn dáadáa, irú bí ọ̀pá, ìrọ̀rí tàbí ohun tó ń gé ìrì dídì. O ní láti ṣàyẹ̀wò àwọn iṣẹ́ tó o fẹ́ ṣe kó o sì yan ẹrù tó bá ní àpò àti ohun èlò tó yẹ láti fi gbé e.
Ètò Oníṣàn àti Ìṣiṣẹ́ Rere
Ètò ìdìbò-ìmọ̀-ọ̀nà-ìmọ̀-ọ̀nà-ìmọ̀-ọ̀nà-ìmọ̀-ọ̀nà-ìmọ̀-ọ̀nà-ìmọ̀-ọ̀nà-ìmọ̀-ọ̀nà-ìmọ̀-ọ̀nà-ìmọ̀-ọ̀nà- Ètò tó dára ló máa ń jẹ́ kí iṣẹ́ náà rọrùn, kó sì péye. Ṣàgbéyẹ̀wò bí omi ṣe ń ṣàn àti bí omi ṣe ń tẹ̀. Àwọn àlàyé yìí ló máa ń pinnu bí ohun èlò náà ṣe máa ń tètè ṣiṣẹ́ tó àti bó ṣe máa ń ṣiṣẹ́ tó. Àwọn ẹ̀rọ amúlétutù tó gbéṣẹ́ máa ń dín bí wọ́n ṣe ń lo agbára kù, wọ́n sì máa ń mú kí iṣẹ́ túbọ̀ rọrùn.
Àwọn Àtọ̀nà Àyà àti Ibi Tí Wọ́n Ti Ń Gbé Ewọ́
Àwòrán apá náà máa ń nípa lórí ibi tí agbọ́tí náà lè dé àti ibi tó lè gbé e sí. Àwọn apá tó bára mu máa ń ṣiṣẹ́ dáadáa fún àwọn iṣẹ́ tó jẹ́ ti gbogbo èèyàn, nígbà táwọn apá tó ti gùn jù máa ń dára fún rírú àwọn nǹkan sínú àwọn àpò ńlá. Ronú nípa ibi tí wọ́n lè gbẹ́ ọ sí àti ibi tí wọ́n lè gbẹ́ ọ sí. Tó o bá yan apá tó yẹ, á jẹ́ kó o lè máa lo ẹ̀rọ tó ń gbé ẹrù náà bó o ṣe fẹ́.
Ìbàlẹ̀ ọkàn àti Ààbò fún Olùṣiṣẹ́
Àwòrán Àgọ́ Ìdánwò àti Ìmọ̀ Ẹ̀rọ
Bí wọ́n ṣe ṣe ọkọ̀ náà ṣe máa ń jẹ́ kí òṣìṣẹ́ náà máa gbádùn iṣẹ́ rẹ̀ gan-an nígbà tó bá ń ṣiṣẹ́ fún ọ̀pọ̀ wákàtí. O ní láti wá ọkọ̀ tó fẹ̀ pẹ̀sẹ̀, tó ní àga tó ṣeé yí padà, tó lè gba onírúurú ara. Bí ẹni tó ń jókòó bá ń jókòó dáadáa, tó sì ń gbé apá ẹ̀yìn rẹ̀ ró, ó máa ń dín ìrẹ̀wẹ̀sì kù, ó sì máa ń jẹ́ kó lè dúró dáadáa. Àwọn nǹkan tó ń mú kí ojú ọjọ́ móoru, irú bí ẹ̀rọ afẹ́fẹ́ afẹ́fẹ́ àti ẹ̀rọ afẹ́fẹ́, máa ń jẹ́ kí àyíká wà ní àlàáfíà láìka bí ojú ọjọ́ ṣe rí sí. Ohun pàtàkì míì ni pé kí wọ́n má ṣe jẹ́ kí ariwo máa ṣe wọ́n léṣe. Tó o bá ń wakọ̀ ní ọkọ̀ tó ń dákẹ́, kò ní sí ohunkóhun tó lè pín ọkàn rẹ níyà, wàá sì lè pọkàn pọ̀ sórí iṣẹ́ tó o fẹ́ ṣe. Àwọn ohun èlò ìtọ́jú tó bára mu àti àwọn ibi tí wọ́n gbé ọwọ́ sí máa ń jẹ́ kó rọrùn láti lò ó, èyí á sì jẹ́ kó o lè ṣiṣẹ́ dáadáa láìṣe àfipáṣe.
Ìṣètò Ìríran àti Ìṣirò
Bí ọkọ̀ bá ríran dáadáa, ó máa jẹ́ kí ọkọ̀ náà túbọ̀ dáàbò bo ara rẹ̀ kó sì ṣe é lọ́nà tó péye. O ní láti ṣàyẹ̀wò bí ọkọ̀ tó ń kó ẹrù ṣe rí, kó o lè rí ibi tó fẹ̀ tó sì ṣeé wò dáadáa níbi iṣẹ́ náà. Àwọn fèrèsé ńláńlá àtàwọn dígí tó wà ní ibi tó dára máa ń jẹ́ kó o lè máa wo ohun tó wà láyìíká rẹ. Àwọn kan lára àwọn ẹ̀rọ yìí ní kámẹ́rà tó ń wo ohun tó wà lẹ́yìn tàbí àwọn ẹ̀rọ tó ń ríran dáadáa láti ibi tí wọ́n bá fẹ́ lọ. Àtọ̀nà tí wọ́n fi ń darí àwọn nǹkan náà ṣe pàtàkì. Àwọn ohun tó ń jẹ́ intuitive controls máa ń dín àkókò ìkẹ́kọ̀ọ́ kù, ó sì máa ń jẹ́ kí iṣẹ́ náà rọrùn. Wá àtẹ ìsọfúnni tó máa fi hàn kedere àwọn ìsọfúnni pàtàkì tó wà nínú ìwé náà. Ìtòlẹ́sẹẹsẹ tó wà létòlétò máa ń jẹ́ kó o lè máa lo ẹ̀rọ náà lọ́nà tó dá ẹ lójú tó sì gbéṣẹ́.
Àwọn Ohun Tó Ń Ṣàpẹẹrẹ Ìdáàbòbò àti Ìmọ̀ Ètò
Àwọn ẹ̀rọ tó ń gbé ẹrù tó ń gbẹ́ ẹrù lóde òní ní àwọn ohun èlò tó ń dáàbò bo àwọn tó ń lò ó àtàwọn tó ń wo ibi tó ń lọ. O ní láti máa ṣe àwọn ẹ̀rọ tó ní ètò ààbò tó lè dáàbò bo àwọn èèyàn tí wọ́n bá ṣubú (ROPS) àti èyí tó lè dáàbò bo àwọn ohun tó bá ṣubú (FOPS) lọ́lá jù. Àwọn nǹkan wọ̀nyí máa ń dáàbò bò ẹ́ nínú àwọn àyíká eléwu. Àwọn àtẹ̀gùn tí kò lè já bọ́ àti àwọn àtẹ̀gùn tó ń mú kí ọkọ̀ máa rìn máa ń jẹ́ kó rọrùn láti wọ ọkọ̀ náà kó o sì jáde nínú rẹ̀ láìbẹ̀rù. Àwọn kan lára àwọn ẹ̀rọ tó ń gbé ọkọ̀ máa ń ní ẹ̀rọ tó máa ń dá ẹ̀rọ náà dúró tàbí ẹ̀rọ tó máa ń jẹ́ kí ọkọ̀ náà dúró dáadáa kí jàǹbá má bàa ṣẹlẹ̀. Àwọn ẹ̀rọ ìgbàlódé, irú bí telematics, ń fún ọ láyè láti máa ṣe àyẹ̀wò bí ẹ̀rọ náà ṣe ń ṣiṣẹ́, kó o sì tètè mọ àwọn ìṣòro tó lè wáyé. Àwọn àtúnṣe yìí máa ń jẹ́ kí àyíká ibi iṣẹ́ wà ní ààbò, kó sì jẹ́ ibi iṣẹ́ tó dára.
Ìwádìí Nípa Ìnáwó
Iye tí wọ́n kọ́kọ́ rà
Iye tí wọ́n ń tà á ní ìbẹ̀rẹ̀ jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ohun tó ṣe pàtàkì jù lọ téèyàn bá fẹ́ ra ẹ̀rọ tó ń fi àwọn kẹ̀kẹ́ gbé nǹkan. O gbọ́dọ̀ fi àwọn àwòṣe tó bá wà nínú ètò ìnáwó rẹ wéra, kó o sì tún ronú lórí iye tí wọ́n máa ná. Ó lè dà bíi pé ẹ̀rọ tó wúlò jù lè wu èèyàn, àmọ́ ó lè má ní àwọn ohun pàtàkì tó ń jẹ́ kó ṣiṣẹ́ dáadáa tàbí kó má lè pẹ́ lò. Àmọ́, àwọn ẹ̀rọ tó ní ẹ̀rọ tó ń gbé nǹkan lọ sókè lọ́jà sábà máa ń ní ẹ̀rọ tó ti gòkè àgbà, wọ́n máa ń ṣe àwọn nǹkan tó dára gan-an, wọ́n sì máa ń fúnni ní ẹ̀bùn tó gùn ju ti tẹ́lẹ̀ lọ. Ronú nípa àwọn ohun tó o nílò. Èyí á mú kó dá ẹ lójú pé o máa rí ẹ̀rọ tó ń ṣiṣẹ́ dáadáa tó sì ṣeé gbára lé rà.
Ìdára Owó Ìnrànlọ́wọ́ àti Ìnáwó Ìsìsẹ́
Ìjẹ́pàtàkì lílo epo ṣe pàtàkì gan-an nínú fífún àwọn èèyàn ní owó tó pọ̀ sí i láti máa lò ó. Ẹ̀rọ tó ń lo epo dáadáa máa ń dín epo kù, èyí á sì jẹ́ kó o máa fi owó tó pọ̀ ṣọ̀wọ́n. Wá àwọn ẹ̀rọ tó máa ń lo epo tó pọ̀ jù. Àwọn kan lára àwọn ẹ̀rọ tó ń fi nǹkan kọ́ àwọn èèyàn máa ń ní àwọn ẹ̀rọ tó ń lo agbára tó pọ̀ tàbí àwọn ẹ̀rọ tó máa ń lo agbára tó pọ̀ láti fi pa agbára kù. Àwọn ohun tó máa ń náni láti máa ṣiṣẹ́ náà ni iṣẹ́ àtúnṣe, ìmúpadàbọ̀sípò àti dídá páànù padà. Àwọn ẹ̀rọ tó ní ẹ̀rọ amúlétutù tó gbéṣẹ́ àti àwọn ẹ̀rọ tó máa ń wà pẹ́ títí kò nílò àtúnṣe tó pọ̀. Tó o bá yan ẹ̀rọ tó ń gbé nǹkan, tó sì ń ná ẹ lówó díẹ̀, wàá lè túbọ̀ máa rówó ṣe iṣẹ́ náà, wàá sì dín àkókò tí o fi ń dúró kù.
Iye Ìfipamọ́ àti Ìdókòwò Ọjọ́-Ọ́dún
Iye tí wọ́n ń ta àwọn ohun èlò tó ń fi ẹrù gbé kẹ̀kẹ́ padà máa ń nípa lórí bí wọ́n ṣe ń náwó nára lápapọ̀. Àwọn ẹ̀rọ tí wọ́n ṣe lọ́nà tó dára máa ń níye lórí gan-an. Bí wọ́n ṣe ń tún ilé ṣe déédéé àti bí wọ́n ṣe ń lò ó lọ́nà tó yẹ tún ń mú kí iye owó tí wọ́n ń ta nǹkan sí i ga sí i. Gbé àǹfààní tó wà nínú lílo ọkọ̀ tó ń kó ẹrù wọ̀nyí fún àkókò gígùn yẹ̀ wò. Ẹ̀rọ tó máa ń wà pẹ́ títí tó sì ní àwọn nǹkan tó ń gbéṣẹ́ gan-an lè náni lówó púpọ̀ sí i, àmọ́ ó máa ń lówó púpọ̀ sí i nígbà tó bá tún tà á. Ronú nípa bí ohun èlò náà ṣe bá àwọn àbá tó o ní lọ́kàn fún ọjọ́ pípẹ́ mu. Ẹ̀rọ tó bá yan dáadáa máa ń ṣeé fọkàn tán fún ọ̀pọ̀ ọdún, ó sì máa ń mú kí wọ́n tún owó tó ń tà padà rà.